Arrowwood, Alberta
Arrowwood ƙauye ne a cikin Vulcan County, Alberta, Kanada. Tana kan Babbar Hanya 547, kusan kilomita 60 kilometres (37 mi) gabashin Okotoks.
Arrowwood, Alberta | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Kanada | |||
Province of Canada (en) | Alberta (mul) | |||
Yawan mutane | ||||
Faɗi | 207 (2016) | |||
• Yawan mutane | 276 mazaunan/km² | |||
Labarin ƙasa | ||||
Yawan fili | 0.75 km² | |||
Altitude (en) | 930 m | |||
Sun raba iyaka da |
Cheadle (en)
| |||
Wasu abun | ||||
| ||||
Yanar gizo | villageofarrowwood.ca |
Al'ummar ta ɗauki sunanta daga Gabashin Arrowwood Creek kusa.
Alkaluma
gyara sasheA cikin ƙididdigar yawan jama'a na 2021 da Kididdiga Kanada ta gudanar, ƙauyen Arrowwood yana da yawan jama'a 188 da ke zaune a cikin 74 daga cikin jimlar gidaje 78 masu zaman kansu, canjin yanayi. -9.2% daga yawan jama'arta na 2016 na 207. Tare da filin ƙasa na 0.75 km2 , tana da yawan yawan jama'a 250.7/km a cikin 2021.
A cikin ƙididdigar yawan jama'a na 2016 da Kididdiga Kanada ta gudanar, ƙauyen Arrowwood ya ƙididdige yawan jama'a 207 da ke zaune a cikin 72 daga cikin 79 na gidaje masu zaman kansu. 10.1% ya canza daga yawan 2011 na 188. Tare da filin ƙasa na 0.75 square kilometres (0.29 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 276.0/km a cikin 2016.
Gwamnati
gyara sasheƘauyen yana ƙarƙashin majalisar ƙauyen da ya ƙunshi kantoma da kansiloli biyu, kuma wani mai kula da ƙauyen ne ke gudanar da shi. Ana gudanar da zaben kananan hukumomi duk bayan shekaru hudu.
Fitattun mutane
gyara sasheAn haifi ' yar wasan Kanada- Ba'amurke Joyce Meadows a Arrowwood amma ta bar ƙauyen tun tana ƙuruciyarta.
Duba kuma
gyara sashe- Jerin al'ummomi a Alberta
- Jerin ƙauyuka a Alberta
Nassoshi
gyara sasheLittafi Mai Tsarki
gyara sashe