Bremen
Bremen [lafazi : /bremen/] birni ce, da ke a ƙasar Jamus. A cikin birnin Bremen akwai mutane 557,464 a kidayar shekarar 2015. An gina birnin Bremen a karni na takwas bayan haifuwan annabi Issa. Carsten Sieling, shi ne shugaban birnin Bremen. Bremen shine birni mafi girma a kan kogin Weser, kogin mafi tsayi da ke gudana gaba ɗaya a cikin Jamus, yana kwance kusan kilomita 60 (37 mi) sama daga bakinsa zuwa Tekun Arewa, kuma jihar Lower Saxony tana kewaye. Birni ne na kasuwanci da masana'antu, Bremen, tare da Oldenburg da Bremerhaven, wani yanki ne na Yankin Bremen/Oldenburg Metropolitan Region, tare da mutane miliyan 2.5. Bremen tana da alaƙa da ƙauyukan Lower Saxon na Delmenhorst, Stuhr, Achim, Weyhe, Schwanewede da Lilienthal. Akwai ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan Bremen a Bremerhaven, "Bremerhaven Citybremian Overseas Port Area Bremerhaven" (Stadtbremisches Überseehafengebiet Bremerhaven). Bremen shine birni na huɗu mafi girma a yankin Yaren Ƙasar Jamus bayan Hamburg, Dortmund da Essen[1].
Bremen | |||||
---|---|---|---|---|---|
|
|||||
| |||||
| |||||
Wuri | |||||
| |||||
Ƴantacciyar ƙasa | Jamus | ||||
Federated state of Germany (en) | Bremen (en) | ||||
Enclave within (en) | Lower Saxony | ||||
Babban birnin |
| ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 577,026 (2023) | ||||
• Yawan mutane | 1,815.23 mazaunan/km² | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Yawan fili | 317.88 km² | ||||
Wuri a ina ko kusa da wace teku | Weser (en) , Lesum (en) , Schönebecker Aue (en) , Blumenthaler Aue (en) , Wümme (en) da Ihle (en) | ||||
Altitude (en) | 11 m-6 m | ||||
Sun raba iyaka da |
| ||||
Tsarin Siyasa | |||||
• Gwamna | Andreas Bovenschulte (mul) (ga Augusta, 2019) | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Lambar aika saƙo | 28195, 28197, 28199, 28201, 28203, 28205, 28207, 28209, 28211, 28213, 28215, 28217, 28219, 28237, 28239, 28259, 28277, 28279, 28307, 28309, 28325, 28327, 28329, 28355, 28357, 28359, 28717, 28719, 28755, 28757, 28759, 28777 da 28779 | ||||
Kasancewa a yanki na lokaci |
| ||||
Tsarin lamba ta kiran tarho | 0421 | ||||
NUTS code | DE501 | ||||
German regional key (en) | 04011 | ||||
German municipality key (en) | 04011000 | ||||
Wasu abun | |||||
| |||||
Yanar gizo | bremen.de | ||||
TikTok: visitbremen |
Hotuna
gyara sashe-
Liner SS Bremen
-
Gezicht op de Bremer Marktplatz, RP-F-F01156-CC
-
Bremen-rathaus-dom-buergerschaft
-
Bremen_montage
-
Bremen,_Schnoor_7
-
Bremen,_die_Hotels_"Hanseat"_und_"Zur_Post"
-
Bremen,_Roland_--_2021_--_6347
-
00_1398_Hansestadt_Bremen
-
Bremen,_Rathaus,_Herolde_--_2021_--_6378
-
Bremen,_Bremer_Stadtmusikanten_--_2021_--_6358
-
2012-08-08-fotoflug-bremen_zweiter_flug_0430
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Museums and Galleries – bremen.de". www.bremen.de. Retrieved 2023-08-2.