Aruba
Raaya bu Aruba Kóót bu aarms bu Aruba
Barabu Aruba ci Rooj
Barabu Aruba ci Rooj
Dayo km2
Gox
Way-dëkk nit
Fattaay nit/km2
Xeetu nguur
- Njiitu Réew
- Njiitu Jëwriñ
Tembte
- Bawoo
- Taariix
Péy ak rëddi
Tus-wu-gaar
Tus-wu-taxaw

Làkku nguur-gi
Koppar
Turu aji-dëkk
Telefon
   

Aruba : dun réewum Aruba (Dutch; Papiamento), réew la ci nguurug Holand, nekk ci bëj-saalum géej gi, lu tollu ci 29 kilomet (18 mi) ci bëj-gànnaaru peninsula bu Paraguaná ak 80 kilomet (50 mi) ci bëj-gànnaaru Curaçao. 7] Mu ngi tollu 32 kilomet (20 mi) ci bëj-gànnaar-binni bi ba ci penku bëj-saalum-gànnaar bi, ak 10 kilomet (6 mi) ci bëj-gànnaar bi.[ 7] Ak Bonaire ak Curaçao, Aruba dafay bokk ci mbooleem gox yu ñuy wax gox yu ABC yi. Ñoom ak yeneen ñetti dun yu mag yu waa Holand yi nekk ca Karib gi, ñu ngi ko tudde Caribbean bu Holand gi, te benn ci ñett yi nekk ca Aruba ñoo am lu tollook benn ci ñetti xaaju askan wi. Ci atum 1986, mu doon benn réew ci nguurug Holand, te am tur wi ñu tudde ko réewum Aruba.

  NODES
os 3